K’Nai - Chùm Hoa Tin tháng 5
K’Nai - Chùm Hoa Tin tháng 5
Vào ngày Chúa nhật 12/5, các Dì đã tổ chức cho các em Thiếu nhi trong giáo xứ thi Giáo lý các khối, để kết thúc năm học 2023-2024. Các em làm bài rất nghiêm túc, bằng chính kiến thức đã tiếp thu được trong suốt năm qua.
Đồng thời, để chuẩn bị cho kỳ nghỉ hè của các em học sinh, các Dì lớp tình thương của Tu xá đã tổ chức buổi kết thúc năm học 2023-2024.
Để các em ý thức hơn trong việc tôn kính Đức Mẹ, nên các em đã dâng hoa cộng đồng tại cộng đoàn. Sau khi dâng hoa, các em cùng hiệp ý dâng thánh lễ tạ ơn. Trong bài giảng, cha xứ đã chia sẻ về tâm tình của người con hiếu thảo, người con ngoan, học trò giỏi trong gia đình, trường học cũng như trong giáo xứ. Trước khi bước vào buổi dâng hoa kính Đức Mẹ và Thánh lễ, cha xứ đã làm phép giếng nước mới khoan của cộng đoàn.
Sau thánh lễ là phần tổng kết năm học, nhiều phần thưởng dành cho các bé trong năm học qua. Dì Phụ trách lớp tình thương dâng lời cám ơn Cha Chánh Xứ, quý phụ huynh, quý ân nhân đã giúp đỡ về vật chất cũng như tinh thần, cho các em học sinh cũng như cho cộng đoàn. Tiếp theo là phần các em mong chờ nhất, đó là những giải được công bố. Sau cùng một em đại diện lớp tình thương, phát biểu lời cám ơn đến quý Dì và cha mẹ các em.
Điều đặc biệt, quý phụ huynh cũng như các em học sinh khi ra về, đều có một món quà nho nhỏ, gói trọn tình thương mến của câc Dì phụ trách lớp tình thương.
Tạ ơn Chúa đã ban cho chúng con và các em học sinh lớp tình thương, được mọi sự bình an và tốt đẹp trong năm học vừa qua.
Tu xá K’ Nai
Giáo xứ K’Nai - GP Đà Lạt
COMMENTS