Trường Mầm non Bông Hồng | Hội thi “Xây dựng trường mầm non lấy trẻ làm trung tâm”
Hội thi “Xây dựng trường mầm non lấy trẻ làm trung tâm”
Để nâng cao nhận thức và năng lực cán bộ quản lý, giáo viên mầm non trong việc tổ chức xây dựng và sử dụng môi trường nuôi dưỡng, chăm sóc, giáo dục trẻ, theo quan điểm lấy trẻ làm trung tâm, phù hợp điều kiện cụ thể của trường, lớp, địa phương. Chiều thứ Ba, ngày 19.03.2024, trường Mầm non Bông Hồng đã đại diện cho các trường mầm non trong cụm thị trấn, tham dự hội thi “Xây dựng trường mầm non lấy trẻ làm trung tâm” cấp huyện.
Chỉ trong vòng 1 tuần lễ, từ ban giám hiệu đến tập thể giáo viên, công nhân viên nhà trường thật tích cực chuẩn bị mọi khâu cho chỉn chu, để đón đoàn của phòng Giáo dục Đức Trọng đến chấm thi.
Tham dự hội thi xây dựng trường mầm non lấy trẻ làm trung tâm, nhà trường đã đẩy mạnh việc xây dựng môi trường xanh, an toàn, thân thiện và hạnh phúc, tổ chức nội dung chăm sóc giáo dục trẻ dưới nhiều hình thức khác nhau: học bằng vui chơi, bằng trải nghiệm.
Đúng 13h30, Ban giám khảo hội thi đã có mặt tại văn phòng của nhà trường, để chấm thi các hoạt động trải nghiệm, các trò chơi dân gian, vận động của trẻ. Ngay sau đó ban giám khảo đã dự hoạt động thực hành tại bếp ăn, tổ chức ăn tại lớp: công tác tiếp phẩm, quy trình chế biến món ăn, bố trí, sử dụng cơ sở vật chất, tổ chức bữa ăn cho trẻ theo lịch sinh hoạt, lưu mẫu thực phẩm.
Cuối cùng ban giám khảo lắng nghe báo cáo của Dì hiệu trưởng Lê Thúy Kham Ly, nói về kinh nghiệm triển khai thực hiện chuyên đề “Xây dựng trường mầm non lấy trẻ làm trung tâm”.
Kết thúc hội thi, ban giám khảo đã đánh giá rất tốt các hoạt động của nhà trường.
Cầu chúc tập thể giáo viên, công nhân viên nhà trường luôn có sức khỏe, hiệp nhất, chung tay xây dựng mái trường xanh – đẹp, an toàn cho trẻ và trở thành địa chỉ đem lại niềm tin cho phụ huynh và cho các cấp lãnh đạo trong huyện.
Trường Mầm non Tư thục Bông Hồng
Tu viện Đa Minh Tùng Nghĩa
Giáo phận Đà Lạt
COMMENTS