Tu xá K’Nai - Những sinh hoạt trong năm học mới
Những sinh hoạt trong năm học mới
1. Khai giảng năm học Giáo lý
Bước vào năm học mới, chị em tu xá K’ Nai cộng tác với Giáo xứ khai giảng lớp giáo lý cho các em thiếu nhi. Buổi khai giảng diễn ra thật sốt sắng mở đầu, sau thánh lễ Dì phụ trách Thiếu nhi Giáo xứ Agnes Trần Thị Thiên Hoàng, đã phát biêu chào mừng năm học mới năm học mới.
Sau đó, Cha xứ đã tuyên bố và đánh trống khai giảng năm học giáo lý. Cha xứ chia sẻ tâm tình cùng các bậc phụ huynh, và các em thiếu nhi trong năm học mới này. Cha nhắc đến quý Dì đã tích cực cộng tác với giáo xứ trong các hoạt động mục vụ. Sau đó, Cha ân cần trao lớp giáo lý cho từng Dì phụ trách.
Kết thúc buổi khai giảng với bài hát tạ lễ. Chúng con xin Tạ ơn Thiên Chúa và xin Chúa ban bình an trong năm học mới này.
2. Sinh hoạt ơn gọi đầu năm
Ngày 03/9 vừa qua, dì Bề trên tu xá tổ chức buổi sinh hoạt đầu năm cho lớp Ơn gọi. là Giờ chầu tạ ơn Chúa đã mở đầu buổi sinh hoạt. Tạ Ơn Chúa, vì tất cả hồng ân Chúa đã ban trong năm cũ. Xin Chúa gìn giữ các em trong năm học mới, luôn được mạnh khỏe và an vui.
Sau giờ chầu Thánh Thể, dì Bề trên tu xá đã gặp gỡ, trao đổi và hướng dẫn các em trong năm học mới này.
3. Bổn mạng cộng đoàn
Ngày 05.9 vừa qua là ngày bổn mạng cộng đoàn. Chị em đặc biệt dâng tuần Tam nhật lên Chúa, hợp với lời cầu nguyện và những hy sinh.
Xin Chúa, qua lời bầu cử của Mẹ Têrêsa Calcutta, ban ơn trợ giúp chúng con, luôn sống theo tinh thần của Mẹ thánh.
Mừng Bổn mạng cộng đoàn, chị em hân hoan mừng đón Cha xứ đã đến dâng lễ để chia sẻ niềm vui với cộng đoàn.
COMMENTS