Trường Mẫu giáo Mỹ Sơn | Mùa khai trường
Tu xá Đa Minh Mỹ Sơn - Tổng GP Sài Gòn
Trường Mẫu giáo Mỹ Sơn - Mùa khai trường
Tùng! Tùng! Tùng!
Vui sao khi bước đến trường ….
Sáng 05/9/2023, không khí phấn khởi, tưng bừng của ngày hội Bé đến trường, tập thể CBGVNV trường MG Mỹ Sơn đón các bính sĩ nhí lần đầu rời vòng tay của ba mẹ “nhập ngũ” trường MG Mỹ Sơn.
Mở “hàng” là chương trình văn nghệ đón chào năm học mới, do các Dì và các bé 4-5 tuổi biểu diễn. Mặc dù thời gian hè rất ngắn, nhưng các Dì và các bé đã cố gắng luyện tập, để đến hôm nay trình làng những điệu múa thật ý nghĩa, hấp dẫn.
Sau lời tuyên bố khai giảng năm học của Dì hiệu trưởng, tiếng trống trường vang lên cùng với những pháo bông bay lên thật ấn tượng, đánh dấu ngày đầu tiên của năm học mới 2023-2024, với mong ước mọi sự tốt đẹp đến với các bé và nhà trường.
Trong ngày khai trường, đại diện chính quyền địa phương, Bà Nguyễn Thị Bích Nương - Phó chủ tịch UBND phường 13 đã đọc thư chúc mừng năm học mới của Chủ tịch nước, kèm theo lời chúc tập thể nhà trường gặt hái nhiều thành công và các bé chăm ngoan, học giỏi trong năm học 2023-2024.
Kết thúc lễ khai giảng là tiết mục đặc sắc của cô và trò Mỹ Sơn qua bài “Nghề giáo tôi yêu”, với ước mong luôn có Chúa đồng hành, nâng đỡ để chị em chúng con luôn YÊU CHÚA – YÊU NGƯỜI - YÊU NGHỀ.
Tiếp nối lễ là hội, với nhiều trò chơi phù hợp với từng độ tuổi, tạo sân chơi đầu năm học giúp các bé mau chóng hội nhập môi trường mới.
Bé 3 tuổi chơi: Tha trứng về tổ; Sâu con đi học; Chung sức
Bé 4 tuổi chơi: Gà hứng trứng; Cặp đôi hoàn hảo; Kiến Tha mồi
Bé 5 tuổi thi đua qua các trò chơi: nhảy bao bố, Dũng sĩ lấy bóng, Bật qua chướng ngại vật
Các bé thật phấn khởi cùng nhau vui chơi,
- Bạn ơi vui quá!
- Wow….bạn chơi thật là hay!
- Bạn ơi, tớ mệt …mà vui nha!
Tạ ơn Chúa, một ngày tròn đầy và ý nghĩa – ngày khai trường của Mỹ Sơn.
Chúng con xin trao dâng lên Chúa năm học mới với sự thương yêu của Chúa và của Mẹ Hội dòng.
COMMENTS