Tiền Tập Micae | Người môn đệ được Chúa gọi
Tiền Tập Micae
Tĩnh tâm năm 2023
Người môn đệ được Chúa gọi
Tạ ơn Chúa, khởi đầu cho một năm Tiền tập, chị em chúng con được quý dì Ban Huấn Luyện tạo điều kiện đi vào sa mạc tâm tình cùng Chúa.
Chúng con đã có hai ngày tĩnh tâm đầy ý nghĩa tại nhà tĩnh tâm Đamianô - dòng Phanxicô. Một thời gian đặc biệt để chị em sống bên Chúa nhiều hơn, có thời gian cầu nguyện, suy gẫm và cảm nhận hồng ân Thiên Chúa ban cho từng người. Đây cũng là cơ hội chị em tiếp nhận sức mạnh từ Chúa, để được hồng ân Chúa cho một năm Tiền tập sung mãn và thăng tiến.
Ngày tĩnh tâm bắt đầu vào sáng thứ Bảy 19/8/2023 và kết thúc vào chiều Chúa nhật 20/8/2023. Dì Giám Sư Têrêsa đã khơi lên cho chúng con sự huyền nhiệm của ơn gọi, giúp chúng con có cảm thức mình là người môn đệ được Chúa gọi và yêu thương. Những chia sẻ, gợi ý ngắn gọn của Dì đã tạo thêm ý tưởng và tâm tình cho chúng con suy niệm về hành trình ơn gọi của mỗi người.
Buổi tĩnh tâm kết thúc bằng giờ chầu Thánh Thể đầy sốt mến qua việc suy niệm về tấm bánh bẻ ra để trao ban. Mỗi người viết lên quyết tâm và những gì chị em muốn trao cho Chúa và tha nhân. Giây phút ở bên Thánh Thể làm chúng con lắng lòng, nhìn lại những ngày quý giá bên Chúa.
Tạ ơn tình thương của Chúa. Chúng con xin tri ân Hội dòng, quý Dì cộng đoàn Mỹ Sơn về mọi quan tâm và tình thương mà chúng con đã lãnh nhận. Nguyện xin Chúa và Mẹ Maria, luôn đồng hành cùng chúng con. Ước gì tất cả những gì chúng con đã lãnh nhận trong những ngày tĩnh tâm, sẽ sinh hoa kết quả như lòng Chúa mong ước.
Tiền tập Micae
COMMENTS