Mái Ấm Hoa Hồng | Tổng kết Hè 2023 & khai giảng năm học 2023-2024
Mái Ấm Hoa Hồng - Củ Chi
Tổng kết Hè 2023 & khai giảng năm học 2023-2024
Trong bầu khí gia đình thân thương và ấm cúng, ngày 25/8/2023, Mái ấm Hoa Hồng Củ Chi đã tổ chức chương trình Tổng kết Hè 2023 và khai giảng năm học mới 2023-2024.
Ngay từ đầu hè, vào tháng 6/2023, mái ấm đã tổ chức các lớp học cho các cháu, gồm các môn văn hóa như Toán, Hóa, Anh Văn. Ngoài ra, các cháu còn được học các môn năng khiếu như hội họa, đàn... từ lớp mẫu giáo đến cấp 3, do các Dì tại mái ấm phụ trách.
Các cháu học ngày 2 buổi, từ thứ Hai đến thứ Bảy. Thêm vào chương trình, các cháu còn được học trống và chơi thể thao vào các buổi chiều sau giờ học văn hóa, do các thầy dòng Don Bosco hướng dẫn. Bên cạnh đó các cháu còn tham gia thi đua chương trình “Ươm mầm Tài năng” do các cô chú bên Quỹ Hạt Giống Nhỏ tổ chức, kết quả là các cháu đã đoạt 3 giải nhất, 4 giải nhì, 1 giải ba và nhiều giải khuyến khích về tài năng như: MC, ca hát, nhảy múa, diễn xuất và hội họa.
Đặc biệt, các cháu đã được trải nghiệm thực tế qua các chương trình dã ngoại, tham gia diễn đàn “Lắng nghe tiếng nói trẻ em” ở Đầm Sen, “Vui hè cùng S-Seed” ở Dragon Farm và vui chơi tắm biển ở Vũng tàu.
Học hết mình và chơi cũng hết mình, các cháu đã có một mùa Hè thật vui tươi và bổ ích.
Hôm nay, Ban giám đốc và toàn thể quý Dì đã tổng kết lại những hoạt động Hè của các cháu. Ngay từ sáng sớm, quý Dì và các cháu cùng hiệp dâng Thánh lễ tạ ơn. Buổi chiều, vào lúc 3g00, chương trình tổng kết Hè bắt đầu.
Mở màn là các tiết mục văn nghệ của các khối lớp: Các cháu lớp nhà trẻ, cấp I, cấp II nam và cấp II nữ. Sau phần thánh hóa đầu giờ là phần báo cáo tổng kết hoạt động hè và khích lệ khen thưởng cho các cháu đã đạt thành tích và đoạt các hạng giải.
Kết thúc chương trình là tiệc Buffet mừng tất cả các cháu đã cố gắng học tập và hoàn thành tốt chương trình học Hè 2023. Mọi người cùng hân hoan trong bữa tiệc đáng nhớ này.
Chúng con tạ ơn Chúa vì biết bao ân huệ Chúa đã tuôn tràn trên mái ấm chúng con. Xin Chúa ban ơn giúp sức, để chúng con biết cố gắng hoàn thành tốt năm học mới 2023-2024.
COMMENTS