Trường Mẫu giáo Họa Mi - Lễ bế giảng và tiễn các cháu Khối Lá ra trường
Tu xá Cái Dầu – GP Long Xuyên
Trường Mẫu giáo Họa Mi
Lễ bế giảng và tiễn các cháu Khối Lá ra trường
Vào lúc 2g30 phút chiều thứ sáu ngày 26/5/2023, trường Mẫu giáo Họa Mi tổ chức Lễ Bế giảng và ra trường cho các cháu Khối Lá. Đây là một trong những hoạt động quan trọng của nhà trường, nhằm tổng kết các hoạt động trong năm học 2022 - 2023.
Tham dự buổi lễ có sự hiện diện của các dì trong Ban Giám hiệu, các dì trong tu xá Đa Minh Cái Dầu, tập thể cán bộ, giáo viên, nhân viên, phụ huynh học sinh, và toàn thể các cháu học sinh.
Khai mạc buổi lễ là những tiết mục nhịp điệu sôi động, lớp võ thuật. và các tiết mục khác của các cháu khối lá, mầm và chồi. Nhìn con em mình biểu diễn, ba mẹ các cháu rất ngạc nhiên và hạnh phúc.
Tiếp theo chương trình, Dì Hiệu trưởng Trần Thị Mai đọc báo cáo kết quả năm học 2022-2023, trong sự phấn khởi vì những thành quả tốt đẹp. Đại diện cho trường Mẫu giáo Họa Mi, Dì cám ơn sự quan tâm nâng đỡ của Hội dòng, cám ơn sự hợp tác của phụ huynh, đã giúp cho sứ vụ Giáo dục của nhà trường được hoàn thành tốt đẹp.
Bên cạnh đó, Dì không quên động viên tinh thần của tập thể cán bộ công nhân viên, giáo viên của trường, giúp cho mỗi thành viên trong nhà trường như được tiếp thêm lửa, để làm cho sứ vụ giáo dục ngày càng tốt đẹp hơn trong xã hội hôm nay.
Đại diện cha mẹ học sinh nói lên sự tin tưởng vào nhà trường. Phụ huynh rất yên tâm khi con em mình được học tại trường Mẫu giáo Họa Mi. Nơi đây, các cháu được hưởng bầu khí vui vẻ học hành, được học tập và rèn luyện trong một ngôi trường khang trang, sạch đẹp và thân thiện. Đặc biệt hơn là sự chăm nuôi và dậy học các cháu rất tận tình của nhà trường trong suốt những năm qua.
Phần đặc biệt nhất hôm nay là Lễ ra trường của các bé khối Lá. Các bé thật hào hứng vì được mặc “áo tốt nghiệp.” Điều này làm các bé cảm thấy mình trưởng thành hơn. Trong buổi lễ tri ân này, đại diện các bé khối lá phát biểu. Lời cảm ơn đáng yêu của các bạn nhỏ, chẳng những làm cho các phụ huynh thật sự xúc động và tự hào, mà còn làm cho cả các giáo viên cũng cảm thấy ấm lòng và không muốn chia tay các cháu.
Cuối cùng là phần phát thưởng. dành cho tất cả các cháu đã đạt thành tích trong năm học vừa qua. Niềm vui cùng tiếng reo hò mừng rỡ của các bé nhận được giấy khen và phần thưởng, đã làm cho ngày Bế giảng tràn đầy hứng khởi. Đây cũng chính là sự khích lệ lớn lao cho thày, cô và phụ huynh sau một năm học tốt đẹp và cũng như một lời gởi gắm đầy yêu thương đến các cháu.
Vâng! Một năm học khép lại với nhiều khó khăn, nhưng tập thể cán bộ giáo viên nhân viên trường Mẫu giáo Họa Mi, đã cố gắng cùng chung tay xây dựng cho công việc giáo dục luôn được tốt đẹp.
COMMENTS