Tuyển sinh ơn gọi tại miền Tây
Ban Cổ võ ơn gọi
Tuyển sinh ơn gọi tại miền Tây
Vào lúc 8g00 tối ngày 24/03/2023, ban Cổ võ Ơn gọi đã lên dường đi miền Tây sinh hoạt. Thành phần tham gia chuyến đi gồm Dì Cêcilia Phạm Thị Hương, Dì Têrêsa Nguyễn Thị Ngọc Tuyền và hai em Thỉnh sinh.
Điểm dừng chân đầu tiên của chuyến đi là Huyện Tân Hiệp - Tỉnh Kiên Giang. Nơi đây, các dì đã đến thăm cộng đoàn Kênh 8, gia đình các em thỉnh sinh ở Kênh Thầy Ký và Kênh 8. Các dì đã thăm một mái ấm mồ côi trên địa bàn Kênh 6, do 1 chị giáo dân tổ chức.
Ngày 25/3, các dì sinh hoạt tại cộng đoàn Kênh Zêrô - Tân Hiệp. Buổi sáng các dì gặp gỡ những bạn trẻ lớp ơn gọi tại các giáo xứ có cộng đoàn của Dòng phụ trách: Kênh Zêrô, Kênh 3, Kênh D, giáo xứ Trinh Vương – Bờ Bao và cả giáo xứ Trảng Tranh huyện Giồng Riềng.
Vào lúc 7g30 tối ngày 25/3, kết thúc hành trình, đoàn đã trở về Sài Gòn.
Chuyến đi kết thúc trong bình an và nhiều niềm vui. Chúng con xin chân thành cảm ơn quý Cha, quý thầy tại giáo xứ Trinh Vương và Trảng Tranh, đã hỗ trợ và nhiệt tình trong việc sắp xếp mọi việc thuận tiện, để chúng con gặp gỡ các em. Đặc biệt, chúng con xin gửi tâm tình biết ơn đến dì Bề trên và các dì cộng đoàn Tân Hiệp - Kiên Giang, đã nồng nhiệt đón tiếp, tạo điều kiện cho chúng con có chỗ nghỉ ngơi, và những bữa ăn đậm tình huynh đệ.
Nguyện xin Chúa qua lời chuyển cầu của Vinh Sơn dòng Đa Minh, chúc lành cho mảnh đất ơn gọi tại miền Tây tiếp tục được trổ sinh nhiều hoa trái. Xin Chúa ban cho nhiều bạn trẻ mở rộng trái tim để lắng nghe và sẵn sàng đáp lại tiếng gọi của Chúa.
COMMENTS