Tu xá Đa Minh Cửa Nam – Chia sẻ yêu thương trong Mùa chay.
Tu xá Đa Minh Cửa Nam – Giáo phận Lạng Sơn-Cao Bằng
Chia sẻ yêu thương trong Mùa chay
Để chuẩn bị tâm hồn bước vào Mùa Chay, chị em tham dự giờ Chầu Thánh Thể, hồi tâm, xưng tội. Cùng tham dự với giáo xứ trong những giờ ngắm nguyện, đi chẳng đàng vào các buổi tối trong tuần. Chuẩn bị các việc cho lễ Truyền Dầu của Giáo phận và Tam Nhật Thánh.
Cộng đoàn đã chào đón 2 vị khách từ Pháp ghé thăm các chương trình Học Bổng từ ngày 08/03 tới ngày 11/03. Các chị phụ trách cùng đồng hành, hướng dẫn đoàn thăm nhiều gia đình các em đã và sẽ nhận học bổng của chương trình.
Ban sứ vụ kết hợp với bác sĩ thăm, khám và phát thuốc miễn phí cho bà con làng Khuẩy Phát, với 20 bệnh nhân nghèo sẽ được chăm sóc sức khỏe thường xuyên.
Trong thời gian này, với cánh tay nối dài của Ban Tông Đồ Dòng Đa Minh, ban sứ vụ tu xá đang thi công 2 căn nhà tình thương tại địa phương. Chị em cùng với những người đồng hành, thăm và trao quà của quý ân nhân cho các hoàn cảnh khó khăn.
Ước mong tất cả công việc của chị em làm để vinh danh Chúa. Đặc biệt trong Mùa Chay, chia sẻ yêu thương đến với tất cả anh chị em nghèo khổ trong địa phương.
COMMENTS