Thỉnh viện Têrêsa sinh hoạt ngày 8/3
Thỉnh viện Têrêsa
Sinh hoạt ngày 8/3
Vào lúc 7g00 tối ngày 08/3/2023, gia đình Thỉnh viện đã có buổi sinh hoạt mừng ngày Quốc tế Phụ nữ.
Buổi sinh hoạt có sự hiện diện của Dì Giám sư Thỉnh viện Cêcilia Phạm Thị Hương, hai dì Phụ tá Têrêsa Nguyễn Thị Ngọc Tuyền và Maria Đoàn Thị Kiều Oanh, cùng tất cả các chị em Thỉnh sinh.
Mở đầu chương trình, Chị MC giới thiệu các thành phần tham dự. Sau đó là phần trình chiếu video “Gia đình Thánh gia mừng ngày 8/3” do các chị em trong nhóm Fanpage thực hiện.
Tiếp theo là tiểu phẩm “Thùng quà bí ẩn” cùng trò chơi đố vui đoán tên chị em. Trong trò chơi này, quý Dì và các chị em Thỉnh sinh cùng tặng cho nhau những tấm thiệp kèm những lời chúc mừng thật ý nghĩa.
Tiếp theo chương trình là tiết mục song ca của hai chị với ca khúc “Là con gái thật tuyệt”. Sau đó, gia đình Thỉnh viện cùng đọc bài vè vui nhộn để chúc mừng quý Dì nhân ngày mồng 8/3. Để bày tỏ tâm tình chúc mừng, một chị đại diện chúc mừng quý Dì và tất cả chị em.
Nói đến ngày 8/3, ai cũng nghĩ đến hình ảnh những đóa hoa tươi thắm, vì thế, chúng con xin mượn hình ảnh những bông hoa ấy để bày tỏ tâm tình chúc mừng đến Quý Dì trong ban Huấn luyện Thỉnh viện, là những người chị hiền của chúng con.
Bông hoa Hướng dương chính là Dì Giám sư Thỉnh viện Cêcilia Phạm Hương. Dì Phụ tá Têrêsa Ngọc Tuyền tựa như đóa hoa Thạch Thảo tim tím bởi nét nữ tính và bình dị của Dì. Dì Phụ tá Maria Kiều Oanh khiến chúng con liên tưởng đến loài hoa Sen đá, luôn mạnh mẽ, kiên cường, thích nghi trước mọi biến cố cuộc đời
Cuối cùng, một vườn hoa với muôn màu muôn vẻ, đó chính là các chị em Thỉnh sinh. Mỗi người đều là một loài hoa riêng biệt mà Chúa đã tạo ra. Mến chúc các chị luôn giữ được vẻ đẹp của mình, để cùng hòa quyện vào nhau, tạo nên một vườn hoa lung linh vẻ đẹp thánh thiện.
Nhờ lời chuyển cầu của Mẹ Maria, người phụ nữ tuyệt vời mà Chúa tuyển chọn, kính chúc quý Dì và các chị luôn là Hiền thê xinh đẹp của Chúa, tỏa lan vẻ đẹp nhân đức cho mọi người xung quanh.
Kết thúc chương trình, gia đình Thỉnh viện cùng chụp hình lưu niệm và liên hoan nhẹ với nhau trong bầu không khí ấm áp và thân tình.
COMMENTS