Tuyển Sinh Ơn Gọi Tại Giáo Họ Tân Hội - Đức Trọng, Lâm Đồng
Ban Tuyển Sinh
Tuyển Sinh Ơn Gọi Tại Giáo Họ Tân Hội - Tân Thành, Đức Trọng, Lâm Đồng.
Vào lúc 9g00 tối ngày 16/12/2022, Dì trưởng Ban Cổ võ Ơn Gọi Cêcilia Phạm Thị Hương, một số dì và bốn em Thỉnh sinh đã đến Thôn Đăng S’Ron, xã Ninh Gia, huyện Đức Trọng, tỉnh Lâm Đồng, để gặp gỡ chia sẻ niềm vui Chúa Giáng sinh đến anh em dân tộc. Đây là địa phương có nhiều anh em dân tộc thiểu số sinh sống.
Lúc 3g00 sáng 17/12/2022, phái đoàn đến giáo xứ cùng tham dự thánh lễ tiếng dân tộc Kờ Ho với bà con. Sau thánh lễ cùng phái đoàn giáo xứ Lạng Sơn, GP Sài Gòn, trao quà cho những gia đình có hoàn cảnh khó khăn trong giáo xứ.
Đến 8g00, quý Dì và các em đến giáo họ Tân Thành – Tân Hội để chuẩn bị sân khấu cho ngày chương trình họp mặt các bạn trẻ tìm hiểu ơn gọi về Hội Dòng Nữ Đaminh Gò Vấp. Các bạn trẻ trong bốn giáo xứ Tùng Nghĩa, Gia Pá, Tân Hội - Tân Thành, Đăng S’Ron tham dự.
Buổi chiều, dì và các em đến Tùng Nghĩa gặp gỡ một số bạn trẻ trong nhóm huynh trưởng tại giáo xứ Tùng Nghĩa. Sáng hôm sau, ngày 18/12/2022, lúc 8g15 nhóm đi vào giáo họ Tân Thành - Tân Hội, xã Tân Thành, huyện Đức Trọng, Lâm Đồng, chuẩn bị tổ chức chương trình họp mặt tìm hiểu ngày ơn gọi Hội Dòng Nữ Đaminh Gò Vấp.
Vào lúc 9g00 chương trình được bắt đầu với sự tham dự của cha quản nhiệm Giu-Se Nguyễn Thành Cao, Quý Dì phụ trách các lớp ơn gọi và đông đảo các bạn trẻ nam nữ thuộc bốn giáo xứ Tùng Nghĩa, Gia Pá, Tân Hội - Tân Thành, Đăng S’Ron.
Khởi đầu chương trình cha quản nhiệm Giu-se tuyên bố lý do và khai mạc. Cha Giu-se chia sẻ về niềm vui khi nhìn thấy những bạn trẻ hiện nay vẫn còn mong muốn theo Chúa khi xã hội còn nhiều cám đỗ, Cha thấy được mầm non của Giáo Hội vẫn sống động và đầy những ước vọng nơi những bạn trẻ cùng hiện diện.
Trong chương trình có văn nghệ, cử điệu và ảo thuật từ các bạn Thỉnh sinh mang đến, cùng với phần chia sẻ của quý Dì đang phụ trách ơn gọi tại cộng đoàn về sứ vụ, quý dì dành thời gian giải đáp thắc mắc một số câu hỏi cho các em. Cuối chương trình các bạn trẻ tại Giáo xứ Tùng Nghĩa góp vui hai tiết mục văn nghệ rất đặc sắc.
Kết thúc phần chia sẻ, sau giờ gải lao các em chơi một số trò chơi thi đua vận động đi tìm chân lý. Lúc 11g00 kết thúc phần trò chơi, các em vào trong nhà nguyện hồi tâm.
Tạ ơn Chúa, chúng con xin cám ơn quý Cha, quý Dì tại các cộng đoàn Tùng Nghĩa, Gia Pá, Đăng S’Ron đã hỗ trợ và cùng chúng con tổ chức chương trình ngày sinh hoạt ơn gọi được tốt đẹp. Xin Chúa Giáng Sinh ở cùng với chúng con và các em nơi đây, để ở với Người, đi theo Người và được biến đổi trở nên chứng nhân cho tình yêu của Chúa trong thế giới (x.Ratio 2016:61)
COMMENTS