Tu xá Thất Khê mừng đón Chúa Giáng Sinh
Giáo phận Lạng Sơn-Cao Bằng
Tu xá Thất Khê
Mừng đón Chúa Giáng Sinh
Đêm 24.12, các dì cùng một số các cháu trong Mái ấm tham dự Canh thức và Thánh lễ mừng Chúa Giáng sinh. Để mọi việc được tốt đẹp trong ngày lễ trọng đại này, chị em đã chuẩn bị từ xa.
+ Tại giáo xứ Thất Khê
Chị em mời gọi ca đoàn đi tập hát, các em đi tập văn nghệ. Để mọi sự được tốt đẹp, chị em đã cố gắng sắp xếp để tập luyện văn nghệ cho các cháu vào các buổi chiều sau khi tan học
+ Tại tu xá Thất Khê
Hang đá được làm tại sân Mái ấm. Các cháu xúm xít xung quanh để nếu các dì cần thì giúp ngay. Một số các cháu tập múa, vẽ tranh, làm thiệp, gói quà để tặng Chúa Hài Đồng… Trong nhóm múa, một số các cháu bị khiếm thính, bị down, hay khó khăn vận động…thế mà vẫn tập múa nhiệt tình. Để hóa thân, các cháu khi thì hóa trang trong bộ áo dòng trắng, khi thì ôm đàn gẩy những cung nhạc mừng Chúa sinh ra.
COMMENTS