Tu xá Thất Khê – Món Quà Mùa Đông
Giáo phận Lạng Sơn-Cao Bằng
Tu xá Thất Khê
Món Quà Mùa Đông
Trời đông nên khá lạnh, nghĩ đến các em học sinh chưa có áo ấm, những gia đình thiếu nhu yếu phẩm, không có chăn đắp, sẽ rất khổ khi trời giá rét như hiện nay. Nên hai dì Bề trên tu xá Thất Khê và dì Giám đốc Mái ấm Vinh Sơn, đã lên chương trình trao quà Giáng Sinh đến bà con và các em học sinh.
Sáng ngày 15/12, các dì đã trao nhu yếu phẩm cho bà con trong 3 xã: Chi Lăng, Đại Đồng và Đề Thám, tại sân tu xá.
Sau khi trao gạo xong, hai dì đi vào Ủy ban xã Tân Minh, cách tu xá khoảng 30 km. Các dì đã trao 60 chiếc chăn cho bà con. Sau đó trao 60 chiếc áo ấm cho các em trường Phổ Thông Dân tộc bán trú Trung học và Trung học cơ sở.
Niềm vui không chỉ trên gương mặt bà con hay các em học sinh, mà vui hơn là các dì, và quý ân nhân, khi cảm nhận được sự “cho lại” của bà con dành cho mình.
Cầu xin Chúa cho bà con trong các bản làng có sức khỏe và sự an bình, để chuẩn bị đón Tết, và xin Chúa thương ban cho quý Ân nhân được hồn an, xác mạnh, để qua họ, bà con có được những ngày tháng bớt lo âu và cực khổ trong thiếu thốn tư bề.
COMMENTS