Tu xá Dũng Lạc - Câu chuyện Giáng Sinh
Tổng Giáo phận Sài Gòn
Tu xá Dũng Lạc
Câu chuyện Giáng Sinh
Hôm nay mừng Chúa Giáng sinh
Gia đình Dũng Lạc tâm tình hoan ca
Trao nhau lời hát, món quà
Nụ cười rạng rỡ cả nhà đều vui
Giêsu ngự xuống làm người
Một mùa Thánh đức muôn người bình an
Chúc cho ân sủng ngập tràn
Cộng đoàn Dũng Lạc vô vàn yêu thương.
Vào lúc 7g30 tối ngày 25/12, ban Văn hóa Tu xá Dũng Lạc đã tổ chức buổi họp mặt sinh hoạt Mừng Chúa Giáng sinh với chủ đề “Câu chuyện Giáng Sinh”.
Mở đầu chương trình, mọi người cùng khởi động bằng một số trò chơi và cử điệu vui nhộn. Sau đó, ông bà Noel xuất hiện, đã mang đến cho chương trình những trò chơi độc đáo, góp phần gắn kết tinh thần cộng đoàn. Mọi người tích cực tham gia các trò chơi nhóm, cùng múa, hát, làm thơ, đọc vè... về chủ để Giáng sinh. Sau đó, ông bà Noel đã phát quà cho các thành viên trong cộng đoàn.
Dì Giám sư Thỉnh viện đại diện cộng đoàn chúc mừng Giáng sinh Dì Bề trên, quý Dì và cộng đoàn. Dì Bề trên đáp lại với những lời tâm tình gửi đến chị em.
Kết thúc chương trình, mọi người quây quần bên hang đá, dâng những lời ca tiếng hát lên Chúa Hài Nhi, trong tâm tình tạ ơn vì một ngày trọn vẹn niềm vui.
COMMENTS