Mừng ngày truyền thống Hội dòng
Ban Truyền thông
Buổi sinh hoạt mừng ngày truyền thống Hội dòng
Mừng kỷ niệm 104 năm khai sinh Cộng đoàn đầu tiên tại Cửa Nam - Lạng Sơn và 44 năm thiết lập Hội dòng nữ Đa Minh Gò Vấp tại Giáo Phận Sài Gòn.
Trong tâm tình cảm tạ - tri ân các vị Tiền Bối, nhìn lại chặng đường đã qua và cùng nhau hướng tới một tương lai tươi sáng. Chị em Hội dòng tổ chức buổi họp mặt truyền thống vào tối ngày 03/12/2022 với chủ đề NHỮNG BƯỚC CHÂN KHÔNG MỎI. Buổi họp mặt có sự hiện diện của Ban Tổng diều hành, quý Dì Nguyên Tổng, quý Dì cao niên, quý Bề trên các cộng đoàn và toàn thể chị em miền Sài Gòn.
Mở đầu chương trình là phút truyền thống, ngọn lửa truyền thống thắp sáng gợi lại cho chị em tinh thần nhiệt huyết, luôn nung nấu trong lòng sự dấn thân sẵn sàng ra đi thắp sáng ngọn lửa tin yêu đến tận các vùng biên cương, xa xôi hẻo lánh.
Ánh lửa tin yêu đã thắp sáng những bước chân các vị Tiền bối. Chị em dành những giây phút đặc biệt tưởng nhớ các vị đã ra đi trước. Cầu mong các vị ở bên Tòa Chúa luôn khẩn cầu cùng Chúa cho Hội dòng ngày càng vững bước dấn thân phục vụ.
Hội dòng luôn tri ân quý dì cựu BTTQ và quý dì cao niên, tiếp nối các vị tiền bối xây dựng Hội dòng ngày càng vững bước tiến lên, qua những bó hoa gói trọn tâm tình biết ơn.
“Những bước chân không mỏi” như những ngọn đuốc luôn cháy sáng và được truyền lại cho từng thế hệ chị em. Ước mong sao ngọn lửa luôn sáng mãi trong từng thành viên trong Hội dòng và ngày càng được lan tỏa đến mọi biên cương.
Những tiết mục minh họa lại hình ảnh các chị bị bách hại khi đi thi hành sứ vụ, đã làm cho các chị em trẻ hiểu sâu hơn ý nghĩa lịch sử của Hội dòng, trong những giai đoạn đầu đầy khó khăn gian khổ.
Nhìn lại chặng đường dài đã qua. Chị em Hội dòng nữ Đa Minh Gò Vấp luôn sống trong tâm tình cảm tạ tri ân Chúa, với biết bao hồng ân Chúa tuôn đổ xuống trên Hội dòng, dẫn dắt chúng con vượt qua bao khó khăn. Nguyện xin Chúa tiếp tục đồng hành với Hội dòng chúng con và xin cho chúng con luôn biết cùng nhau “Hiệp trợ để sống thánh hiến và truyền giáo”.
COMMENTS