Mẫu Giáo Mỹ Sơn – “Sale Toàn Tập – Đại Phúc”
Tổng Giáo phận Sài Gòn
Tu xá Mỹ Sơn
Mẫu Giáo Mỹ Sơn – “Sale Toàn Tập – Đại Phúc”
- Cứ mỗi độ đông về trời se lạnh, báo hiệu dịp “Mùa Hồng Ân – mùa sale cuối năm” của Chúa dành cho mỗi người. Các bé ở trường Mẫu Gíaó Mỹ Sơn cũng được hưởng ân phúc này. Bước vào đầu tháng 12, mỗi lớp đều làm những máng cỏ nho nhỏ, sắp xếp những cọng rơm dâng lên Chúa Hài Đồng.
- Suốt tháng 12, tháng Chờ mong và đón Mừng Chúa Giáng sinh. Sau buổi tập thể dục sáng, tất cả các bé được viếng hang đá cùng dâng tâm tình đầu ngày lên Chúa Hài Nhi bằng những lời ca tiếng hát thật dễ thương. Xin cho con làm biết chứng cho Chúa ngay từ thuở thơ bé.
- Sáng 23/12/20222, nhà trường tổ chức Lễ hội bé vui đón Noel đã được các “nghệ sĩ nhí Mỹ Sơn” tích cực hưởng ứng và biểu diễn thật là ấn tượng, dễ thương và ý nghĩa. Đặc biệt là hoạt cảnh Chúa ra đời do các dì, các cô và các bé Mỹ Sơn minh họa. Mục đích để cho phụ huynh cũng như các bé hiểu rõ ý nghĩa việc Con Chúa sinh xuống làm người chỉ vì YÊU.
- Ngày 29/12/2022, nhà trường kết hợp cùng phụ huynh, tổ chức tiệc buffe cho trẻ Mừng Chúa sinh ra đời và đón chào năm mới 2023. Bữa tiệc được các dì, các cô cấp dưỡng và phụ huynh chuẩn bị từ sớm tinh mơ. Mọi sự được chuẩn bị thật chu đáo với nhiều món ăn hấp dẫn, đảm bảo đủ chất đủ lượng và an toàn thực phẩm tuyệt đối.....” Ôi thật là sung sướng làm sao” , “Bạn ơi, mình mê quá đi!”, “Ôi món nào cũng thật tuyệt!” ....
Vinh danh Thiên Chúa trên trời
Bình an dưới thế cho người Chúa thương.
COMMENTS