Ban Media Hội dòng – MV Những bước chân truyền giáo (8/12/2022)
Khối Sứ Vụ
MV Những bước chân truyền giáo
Thực hiện: Ban Media Hội dòng
Mừng Ngày truyền thống năm 2022
Mỗi năm đến ngày truyền thống của dòng, trong tôi lại trào dâng lên một sức sống mãnh liệt. Hồi tưởng lại những bước chân truyền giáo đầu tiên khi còn ở miền đất Lạng Sơn xa xôi, với một niềm khát khao cháy bỏng là mang Chúa đến cho những ai chưa nhận biết Người.
Tình yêu Chúa và tình thân của chị em đã giúp tôi vượt qua mọi khó khăn và khắc nghiệt của thời tiết, địa hình và con người. Nhờ thế mà tôi có được hoa trái là niềm vui đong đầy.
Bây giờ, khi mắt không còn tinh, đôi chân bước đi chậm chạp, đôi tay run rẩy, thời gian đã lấy đi sức khỏe của tôi, nhưng nó không lấy đi sức sống và sự trẻ trung trong tâm hồn tôi.
Tôi thực sự bình an khi nhìn về quá khứ, thanh thản trong hiện tại. Tôi an vui với những gì tôi có thể làm lúc này, để cầu nguyện cho công việc truyền giáo của Giáo Hội và Hội dòng. Tôi tin tưởng nhìn về tương lai, vì thấy những bước chân của các chị em trẻ trong dòng đang hăng say đi tới.
MV Những bước chân truyền giáo
+ Ca khúc: Người nữ thánh hiến
+ Sáng tác: Nữ tu Monica Ngọc Điệp,
+ Trình bày: Nữ tu Anna Trần Thơm, Maria Thu Hương và em Têrêsa Ngọc Huyền
+ Thực hiện: Ban Media Hội dòng
Kính mời quý chị em và quý vị cùng cảm nhận những tâm tình trong MV “Những bước chân truyền giáo”.
Trân trọng
COMMENTS