Tu xá Thất Khê - Hơi ấm khi mùa đông về
Giáo phận Lạng Sơn – Cao Bằng
Tu xá Thất Khê
Hơi ấm khi mùa đông
Vào ngày 20/11/2022, Dì Bề trên tu xá Thất Khê, dì Giám đốc Mái Ấm Vinh Sơn và ba chị em đi vào 3 làng: Nà Pàng, Nà Tén, Chí Minh thuộc xã Chi Lăng, và thôn Bản Poòng, xã Hồng Sơn, để trao 110 chiếc áo lạnh cho các cháu Mẫu Giáo, học sinh Tiểu học và Trung học.
Đường đi quanh co khó đi đã đành, nhưng các dì còn phải lội qua sông và qua hai cái cầu mới đến nơi được. Những chiếc áo ấm chẳng những làm cho các cháu bớt lạnh, nhưng còn mang hơi ấm của tình thương mà các dì cũng như quý ân nhân dành cho các cháu trong các bản làng xa xôi.
Ngày Nhà giáo Việt Nam năm nay thật ý nghĩa, và chắc chắn niềm vui còn đọng lại mãi trong tâm hồn các cháu cũng như các dì.
Xin chân thành cảm ơn quý Ân nhân đã giúp các cháu được bớt lạnh trong mùa đông giá rét năm nay.
Đúng là khi cho đi cũng là lúc nhận lại.
COMMENTS