Cộng đoàn Chúa Chiên Lành: Mừng Chúa Phục Sinh
Cộng đoàn Chúa Chiên Lành - Perth
Banksia Grove WA, Australia
Mừng Chúa Phục Sinh. Alleluia! Alleluia!
Ngày 16/4/2022
Hòa cùng niềm vui của Giáo hội, Cộng đoàn Chúa Chiên Lành – Perth, tham dự những nghi thức trong tam nhật thánh cùng với giáo xứ.
Chị em cùng nhau góp nhặt những hy sinh, lời cầu nguyện và nhiệt thành thi hành sứ vụ, như những cánh hoa lòng, dâng Chúa để cầu nguyện cho Hội dòng, Gia đình và Giáo hội.
Thứ Năm Tuần thánh, ngày 14/4 vào lúc 18:00, chị em cùng với giáo dân tham dự lễ Tiệc Ly sốt sắng, trong bầu khí tĩnh lặng, giữa buổi tối tiết trời se lạnh.
Thứ Sáu Tuần thánh, vào lúc 10:00 ngày 15/4, nghi thức Tưởng niệm hy lễ “Yêu Cho Đến Cùng”. Mọi người cùng lê bước với Chúa Giêsu lên đồi Golgotha. Trên đường đi, chúng con suy nghĩ về nỗi đau và tình yêu Chúa dành cho mình, và sự đáp trả với Chúa trong suốt thời gian qua.
Alleluia! Alleluia! Chúa đã Phục Sinh! Niềm vui được loan báo đã mời gọi chúng con mở rộng tâm hồn đến với, ở với và đồng hành với những người chúng con gặp gỡ.
Trong niềm vui Chúa sống lại, chị em chúng con kính chúc:
+ Dì Bề trên Tổng quyền và quý Dì tổng Cố vấn
+ Quý dì Bề trên, quý dì nguyên Tổng
+ Quý Ngoại, Quý Dì và quý Chị Em
tràn đầy ân sủng của Chúa Phục Sinh,
luôn an vui trong hành trình dâng hiến.
COMMENTS