Thông Tin: Gia Pá - Giữa Đại Dịch Corona Chúng Em Đã Làm Gì?
![]() |
Dì Bề trên đang hướng dẫn một gia đình |
Truyền Giáo Vùng Cao Nguyên Giữa Đại Dịch Covid-19
Trước quyết định tạm ngưng các sinh hoạt tôn giáo vì Covid -19, nhưng là…"chiến sĩ" trong cánh đồng truyền giáo, chúng em đã làm gì?
Dịch bệnh lan quá nhanh, mà thông báo lại quá gấp, giáo họ không kịp hướng dẫn cho giáo dân, vì bà con chưa có thói quen đi lễ ngày thường, đặc biệt hai làng dân tộc chúng em đang phụ trách, là Kontachđạ và Gia Pah. Vì thế, chị em chúng em soạn gấp bản văn hướng dẫn bà con: tham dự thánh lễ trực tuyến, rước lễ thiêng liêng, đọc kinh bù khi không có phương tiện tham dự thánh lễ, mở Kinh Thánh để đọc trong gia đình hay làm tuần chín ngày kính Lòng Thương xót Chúa.
Kèm theo tờ hướng dẫn, chúng em tặng cho mỗi gia đình một cuốn Tin Mừng, một cuốn lịch công giáo và tập photo tuần chín Ngày kính Lòng Thương xót.
Chúng em tập trung từng nhóm nhỏ của hai làng để hướng dẫn giúp bà con sống đạo giữa cơn đại dịch virus corona. Chúng em sẽ tiếp tục đồng hành, cùng bà con vượt qua khó khăn này.
Xin chị em hiệp lòng cầu nguyện cho chúng em và bà con nơi vùng xa xôi này
Chúng em chân thành cảm ơn và xin Chúa gìn giữ chúng ta trong ơn phúc của Ngài.
BTT TX Gia Pá
COMMENTS